ช้างเอฟเอเดือด!กิเลนชนประจวบ,บุรีรัมย์ฟัดพีทีทีระยองรอบแรก

9

เชียงรายแชมป์เก่างานเบาส่วนบุรีรัมย์และเมืองทองดวลเพื่อนร่วมลีกในช้างเอฟเอคัพ 2019 รอบ 64 ทีม

เมื่อวันศุกร์ที่ 19 เมษายน ที่ห้อง ราชพฤกษ์ บอลรูมชั้น 2 อาคารสปอร์ตคลับเฮ้าส์ ภายใน ราชพฤกษ์ คลับ ได้มีการจับสลากประกบคู่ฟุตบอลช้าง เอฟเอคัพ 2019 รอบ 64 ทีมสุดท้าย

โดยมี กรวีร์ ปริศนานันทกุล รักษาการเลขาธิการ สมาคมกีฬาฟุตบอลฯเป็นประธานในพิธีในครั้งนี้ ในรอบ 64 ทีมสุดท้ายฟุตบอล ช้างเอฟเอคัพ 2019 จะมี 16 สโมสรจากโตโยต้าไทยลีกมาร่วมทำการแข่งขันกับผู้ชนะจากรอบคัดเลือก

ประกอบด้วย ปลวกแดง ยูไนเต็ด, กาญจนพัฒน์ เอฟซี, คาเด็นซ่า สตูล ยูไนเต็ด, ลำปาง เอฟซี, สงขลา เอฟซี, ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี, เชียงใหม่ดรีม เอฟซี, ภูเก็ต ซิตี้, BSB ปากเกร็ด ซิตี้, บีแอนด์บี พระราม 2 เอฟซี

สมุทรปราการ เอฟซี, วัดโบส ซิตี้, กระนวน เอฟซี, MOF ศุลกากร ยูไนเต็ด, แอร์ฟอร์ซ ยูไนเต็ด, นครราชสีมา ห้วยแถลง ยูไนเต็ด, นครศรีฯ ยูไนเต็ด, ร้อยเอ็ด 2018 เอฟซี, ปราจีนบุรี ซิตี้, ทหารบก เอฟซี, ราชประชา

กระบี่ เอฟซี, สงขลา อัสลานทีเอสยู, ฮิปโป เอฟซี, สี่แคว เอฟซี, สุราษฎร์ฯ ซิตี้, ส้มผ่อ เอฟซี, สยาม เอฟซี, เชียงราย ซิตี้, นอร์ทวชิราลัย เชียงใหม่ ยูไนเต็ด, แพร่ ยูไนเต็ด, ลำพูน วอริเออร์, โปลิศ เทโร เอฟซี,

เมืองเลย ยูไนเต็ด, ระยอง เอฟซี, ราชนาวี, ศรีสะเกษ เอฟซี, สิงห์บุรี เอฟซี, หนองบัว พิชญ เอฟซี, อาร์มี่ ยูไนเต็ด, อุตรดิตถ์ เอฟซี, อุบล ยูไนเต็ด, บ้านค่าย ยูไนเต็ด, เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด, ไทยยูเนียน สมุทรสาคร เอฟซี

นครปฐม ยูไนเต็ด, บีจี ปทุม ยูไนเต็ด และ ไทยฮอนด้า เอฟซี สำหรับผลการจับสลากประกบคู่ฟุตบอลช้างเอฟเอ คัพ 2019 รอบ 64 ทีมสุดท้าย จะแข่งขันในวันพุธที่ 1 พฤษภาคมนี้

ร้อยเอ็ด 2018 เอฟซี-ปลวกแดง ยูไนเต็ด
กาญจนพัฒน์ เอฟซี-สงขลา อัสลานทีเอสยู
นครศรีฯ ยูไนเต็ด-ส้มผ่อ เอฟซี
ราชบุรี มิตรผล เอฟซี-ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี
แอร์ฟฟอร์ซ ยูไนเต็ด-เจแอล เชียงใหม่ ยูไนเต็ด
ไทยยูเนียน สมุทรสาคร เอฟซี-การท่าเรือ เอฟซี
ปราจีนบุรี ซิตี้-สุโขทัย เอฟซี
คาเด็นซา สตูล ยูไนเต็ด-นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี
MOF ศุลกากร ยูไนเต็ด-แพร่ ยูไนเต็ด
ลำพูน วอริเออร์ส-ตราด เอฟซี
ราชนาวี-เมืองเลย ยูไนเต็ด
อุบล ยูไนเต็ด-สงขลา เอฟซี
สุราษฏร์ธานี ซิตี้-นครปฐม ยูไนเต็ด
กระบี่ เอฟซี-เชียงใหม่ เอฟซี
สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด-อุตรดิตถ์ เอฟซี
ไทยฮอนด้า เอฟซี-ชลบุรี เอฟซี
นครราชสีมา ห้วยแถลง ยูไนเต็ด-สมุทรปราการ เอฟซี
อาร์มี่ ยูไนเต็ด-เชียงราย ซิตี้
กระนวน เอฟซี-หนองบัว พิชญ เอฟซี
วัดโบสถ์ ซิตี้-สุพรรณบุรี เอฟซี
ชัยนาท ฮอร์นบิล-ทหารบก เอฟซี
เชียงใหม่ดรีม เอฟซี-ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด
บ้านค่าย ยูไนเต็ด-สี่แคว เอฟซี
BSB ปากเกร็ด ซิตี้-ลำปาง เอฟซี
สิงห์บุรี บางระจัน เอฟซี-สยาม เอฟซี
พีที ประจวบ เอฟซี-เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด-พีทีที ระยอง
บีแอนด์บีพระราม 2 เอฟซี-ศรีสะเกษ เอฟซี
สมุทรปราการ ซิตี้-นอร์ทวชิราลัย เชียงใหม่ ยูไนเต็ด
ฮิปโป เอฟซี-โปลิศ เทโร เอฟซี
ระยอง เอฟซี-ภูเก็ต ซิตี้
บีจี ปทุม ยูไนเต็ด-ราชประชา

ทีมที่ชนะเลิศจะได้สิทธิ์เป็นตัวแทนจากประเทศไทยในการแข่งขันเอเอฟซีแชมเปี้ยนส์ลีก รอบคัดเลือก และร่วมการแข่งขันออมสินไทยแลนด์แชมเปี้ยนส์คัพ กับทีมแชมป์ฟุตบอลโตโยต้าไทยลีก ประจำฤดูกาล 2019

เครดิต > www.goal.com

แบ่งปัน